ช่วยด้วยครับ code ssh บน PHP

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
qwerty23
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ช่วยด้วยครับ code ssh บน PHP

โพสต์ โดย qwerty23 »

จะ ssh เข้าเครื่องตัวเองใน ubuntu โดยผ่านเว็ป Browser
ที่เขียนขึ้นด้วย PHP
เครื่องติดตั้ง apache แล้วครับ
อยากจะทราบ Code ครับ
ที่เขียนก็มี
ลอง ssh ใน Terminal แล้วได้ครับ แต่ทางเว็ป Browser ไม่ได้ครับ
$connection = ssh2_connect('192.168.1.8', 22);
if(ssh2_auth_password($connection, 'admin', 'qwerty')){
echo "auth Success\n";
}else{
die('auth Failed...');
}
แต่มันไม่ผ่านอ่ะครับ ช่วยด้วยครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง