ถามเรื่องลับๆ ของคนอยากรู้ กับip ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
noom69
phpBBThailand Newbie
phpBBThailand Newbie

ถามเรื่องลับๆ ของคนอยากรู้ กับip ครับ

โพสต์ โดย noom69 »

หาก เราสมัครจดdomain โดยให้เว็บจดพร้อมhostให้นะครับโดยมีไอพีเครื่องเราแล้วหากผู้บริการเก็บไว้
แล้วเราย้ายDomainไปเช่าhost ที่อื่น แล้วพอดีเราทำเว็บต้องห้ามไว้นะครับ
1.ผมอยากทราบว่า มันจะสามารถ ตรวจสอบip เครื่องที่ มีอยู่กับผู้บริการเก่าได้เปล่าครับ
2.แล้วมีการเก็บ ip เครื่อง ของผู้เช่าไว้จริงไม๊ครับ
3.สามารถตรวจสอบ ip ของผู้ที่จดทะเบียนdomain ได้เปล่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
icphp
phpBBThailand Jr. Member
phpBBThailand Jr. Member

Re: ถามเรื่องลับๆ ของคนอยากรู้ กับip ครับ

โพสต์ โดย icphp »

noom69 เขียน:หาก เราสมัครจดdomain โดยให้เว็บจดพร้อมhostให้นะครับโดยมีไอพีเครื่องเราแล้วหากผู้บริการเก็บไว้
แล้วเราย้ายDomainไปเช่าhost ที่อื่น แล้วพอดีเราทำเว็บต้องห้ามไว้นะครับ
1.ผมอยากทราบว่า มันจะสามารถ ตรวจสอบip เครื่องที่ มีอยู่กับผู้บริการเก่าได้เปล่าครับ
2.แล้วมีการเก็บ ip เครื่อง ของผู้เช่าไว้จริงไม๊ครับ
3.สามารถตรวจสอบ ip ของผู้ที่จดทะเบียน domain ได้เปล่าครับ
เกี่ยวกับ IP ของ Domain หรือ IP เครื่อง เราหรือครับ เนี่ย อ่าน แล้ว งงๆ
แต่ IP ยังไง ถ้ามีการเก็บ ก็ดูได้ครับ
ส่วน domain name ก็ ต้องมี ชื่อที่อยู่ในการติดต่อ ไว้อยู่แล้วครับ
จริงๆ ก็ แนะนำ ว่า เรื่อง เว็บ ที่ผิดกฏหมายจะไปทำทำไม ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง