อธิบายให้ทีครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
บุคคลทั่วไป

อธิบายให้ทีครับ

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

ผมงงๆ กับฐานข้อมูลว่า MySQL กับ Microsoft SQL Server กับ SQL Server มันเหมือน-ต่างกันยังไง งงๆ 8O
ob1

โพสต์ โดย ob1 »

Microsoft SQL Server กับ SQL Server เป็นชื่อ เรียก ฐานข้อมูล ของ Microsoft SQL Server แล้วแต่คนจะเรียกครับ เหมือน หมา กับ สุนักนะครับ แบบเดียวกัน
ส่วน
MYSQL เป็นฐานข้อมูล อีกตัวหนึ่ง ที่ไม่ได้ ผลิดตโดย Microsoft เป็นฐานข้อมูลที่แจก ฟรี ครับ
Microsoft SQL Server ใน php ใช้ ฟังก์ชั่นที่ขึ้นตนด้วย mssql_xxxxxxxxxx
MYSQL ใน php ใช้ ฟังก์ชั่นที่ขึ้นตนด้วย mysql_xxxxxxxxxx
....
ยังงง มั๊ยครับ
บุคคลทั่วไป

.....

พอจะมีแหล่งศึกษา Ms SQL Server เพิ่มมั้ยอ่ะครับ ผมค้นหาในเน็ตแล้วม่ยักกะเจอเลย
บุคคลทั่วไป

....

อีกอย่างครับ ผมอยากทราบวิธีแปลงฐานข้อมูลจาก ms access ไปเป็น ms sql และ my sql ทั้งสองอย่างนี้ผมต้องทำยังไงบ้างครับ........
บุคคลทั่วไป

ถ้าจะแปลง ทั้ง 3 ตัวไปมา ด้วยกัน ต้อง ใช้ ODBC ช่วยครับ แต่ ถ้า จะ
ms access ไปเป็น ms sql mssql มี ความสามารถอยู่แล้ว
ส่วน ms access ไปเป็น mysql มีโปรแกรม ชื่อ ms access2mysql ลองค้นดู ครับ
ส่วน เนื้อหา mssql ผมพอมีอยู่ครับ เป็นภาษาอังกฤษ ฝากเมลไว้เดี๋ยวส่งไปให้
ภาพประจำตัวสมาชิก
icphysics
phpBBThailand Full Member
phpBBThailand Full Member
ติดต่อ:

โพสต์ โดย icphysics »

ถ้าสมัครสมาชิกสามารถ เปลี่ยนหน้าตา ของ เวป ได้ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง