ปัญหา Fatal error: Cannot redeclare dxjoh() (previously decl

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
L10EE
phpBBThailand Newbie

ปัญหา Fatal error: Cannot redeclare dxjoh() (previously decl

โพสต์ โดย L10EE »

สวัสดีครับ ผมมีปัญหาในการเข้าหน้าแรกเว็บบอร์ดไม่ได้ครับ
มันขึ้นว่าอย่างนี้ครับ

Fatal error: Cannot redeclare dxjoh() (previously declared in /home/***/domains/xxxxx.com/public_html/forums/index.php(1) : eval()'d code:1) in /home/***/domains/xxxxx.com/public_html/forums/config.php(1) : eval()'d code on line 1

ผมก็มั่วๆมาหลายครั้งแล้ว คือ เอาไฟล์ index.php ไปเซฟทับของเดิม ปรากฎว่า สามารถเข้าบอร์ดได้ครับ
แต่ อีกไม่นานก็เข้าบอร์ดไม่ได้อีกเป็นแบบนี้หลายรอบมากๆ

ขอวิธีแก้หน่อยคร้าบ ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ คำว่าเข้าบอร์ดไม่ได้ คือ เข้าไม่ได้ตั้งแต่หน้าแรกเหมือนเดิมอ่าครับ พอเข้าไปมันก็จะฟ้องเหมือนเดิมอีก
DownsTream

Re: ปัญหา Fatal error: Cannot redeclare dxjoh() (previously decl

โพสต์ โดย DownsTream »

error นี้เกิดจากการประกาศ ฟังก์ชัน dxoh() ซ้ำครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง