ต้องการแสดง คาบ เวลาเรียน เช่น เรียน วันจันทร์ ที่ 5 เมษายน

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ

Moderator: phpbb, mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ตอบกลับโพส
meaw2

ต้องการแสดง คาบ เวลาเรียน เช่น เรียน วันจันทร์ ที่ 5 เมษายน

โพสต์ โดย meaw2 »

ต้องการแสดง คาบ เวลาเรียน เช่น เรียน วันจันทร์ ที่ 5 เมษายน ถึง วัน พุธ ที่ 7 เมษายน ค่ะ
ให้เป็นปฏิทิน แสดงสี เช่น กำหนดเป็นสีแดง มีวิธีการทำอย่างไรคะ ขอบคุณมากค่ะ :-D
บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป »

คำถามน้อยจัง ไม่รู้จะช่วยยังไง ครับ ช่วยอธิบายที่มาที่ไปหน่อย ซิครับ ใช้ databases ด้วยหรือเปล่า หรือ จะเอาอะไร มาแสดงในลักษณะไหน อยากให้ช่วยยังไง
meaw2

ต้องการแสดงแบบว่า กำหนดเวลาเรียน กรอกข้อมูลเวลาเรียน ลงฐานข้

โพสต์ โดย meaw2 »

ต้องการแสดงแบบว่า กำหนดเวลาเรียน กรอกข้อมูลเวลาเรียน ลงฐานข้อมูล
แล้วนำข้อมูลนั้นขึ้นมาแสดงในรูปแบบปฏิทินค่ะ
ถ้าสมมุติว่า เรียนวันจันทร์ ที่ 5 เมษายน ถึง วันพุธ ที่ 7 เมษายน 2549
ก็ให้แสดง เป็น สีแดง ในปฏิทิน ตั้งแต่ วันจันทร์ ที่ 5 เมษายน ถึง วันพุธ ที่ 7 เมษายน 2549
ค่ะ :roll:
บุคคลทั่วไป

ดึงค่าขึ้นมาจาก ฐานข้อมูล แล้ว ถ้าช่วงไหน มี เวลา ที่ต้องการอยู่ ก็ ให้ เพิ่ม พื้นหลัง ลงไป เลยครับ
บุคคลทั่วไป

ตอนนี้ยัง ไม่เข้าใจว่า จะนำเอาข้อมูลจากฐานข้อมูล มากำหนดเป็น

สวัสดีค่ะ
ตอนนี้ยัง ไม่เข้าใจว่า จะนำเอาข้อมูลจากฐานข้อมูล มากำหนดเป็นเงื่อนไขลง ใน javasscript ได้อย่างไรค่ะ แล้วลอจิก ตรงที่บอกว่า ระหว่างวันที่ ถึง วันที่ ตรงนี้ คิดอย่างไรหรอคะ
ขอบคุณมากค่ะ
บุคคลทั่วไป

ไม่ต้องมาใส่ javascript ครับ ใช้การ แสดงตามเงือนไข tag html เลยครับ
เช่น if($xxxxxxx) {
echo "( tag html ที่ต้อ
การใส่สี ) wwwwwwwwwwwwww";
} else {
echo "tag html ธรรมดาที่ ไม่ต้องใส่สี "
}
$xxxxxxx คือ ไงไขแล้วแต่ว่าคุณ meaw2 จะต้องการเช็คอะไรจากไหน ครับ
ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง